เมื่อวันอังคารที่ ๑๒ มีนาคม พ.ศ. ๒๕๖๗
เทศบาลตำบลบางปลา นำโดย นายชาตรี โพธิ์อบ นายกเทศมนตรีตำบลบางปลา, รองนายกเทศมนตรี, ปลัดเทศบาล, สมาชิกสภาเทศบาล, ข้าราชการเทศบาลตำบลบางปลาและอสม. เข้าร่วมกิจกรรม “MOI Waste Bank Week - มหาดไทยปักธงประกาศความสำเร็จ ๑ องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น ๑ ธนาคารขยะ“ เพื่อส่งเสริมและสนับสนุนให้องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นนำแนวคิดระบบเศรษฐกิจหมุนเวียน (Circular Economy) มาใช้ในการจัดการสิ่งปฏิกูลและมูลฝอยภายใต้หลักการ ๓Rs
คือใช้น้อยใช้ซ้ําและนํากลับมาใช้ใหม่, เพื่อสร้างความรู้ความรู้ความเข้าใจให้ประชาชนมีส่วนร่วมในการลดปริมาณขยะและคัดแยกขยะที่สามารถนำไปรีไซเคิลไปจำหน่ายเพื่อให้มีรายได้กลับคืนสู่ชุมชน ![♻️](/website/storage/app/media/uploaded-files/1710920172109.jpeg)
![🗑️](/website/storage/app/media/uploaded-files/1710920172084.jpeg)
![🏦](/website/storage/app/media/uploaded-files/1710920172051.jpeg)
![🫙](/website/storage/app/media/uploaded-files/1710920171995.jpeg)
![📦](/website/storage/app/media/uploaded-files/1710920172134.jpeg)
![🗞️](/website/storage/app/media/uploaded-files/1710920172158.jpeg)
![✨](/website/storage/app/media/uploaded-files/1710920172802.jpeg)
![♻️](/website/storage/app/media/uploaded-files/1710920172109.jpeg)
![🗑️](/website/storage/app/media/uploaded-files/1710920172084.jpeg)
![🏦](/website/storage/app/media/uploaded-files/1710920172051.jpeg)
![🫙](/website/storage/app/media/uploaded-files/1710920171995.jpeg)
![📦](/website/storage/app/media/uploaded-files/1710920172134.jpeg)
![🗞️](/website/storage/app/media/uploaded-files/1710920172158.jpeg)
![✨](/website/storage/app/media/uploaded-files/1710920172802.jpeg)
#งานวันก่อนลงวันนี้ ต้องขออภัย ลืมงานสำคัญของกรมส่งเสริมได้ไงครับผม